#ValenciaGP ผลการแข่งขันรุ่น Moto3 นักบิดสเปนครองโพลเดร้ยมโดยตำแหน่งแชมป์เป็น ฮอร์เก้ มาร์ติน โชว์ความแกร่งในฐานะเจ้าถิ่นนำเดี่ยวม้วนเดียวจบ ตามด้วยแชมป์ โจแอน เมียร์ ที่จบการแข่งขันในอันดับที่ 2 และ มาร์กอส รามิเรซ

#ValenciaGP ผลการแข่งขันรุ่น Moto3 นักบิดสเปนครองโพลเดร้ยมโดยตำแหน่งแชมป์เป็น ฮอร์เก้ มาร์ติน โชว์ความแกร่งในฐานะเจ้าถิ่นนำเดี่ยวม้วนเดียวจบ ตามด้วยแชมป์ โจแอน เมียร์ ที่จบการแข่งขันในอันดับที่ 2 และ มาร์กอส รามิเรซ

ผลการแข่งขันในรุ่น Moto3 มีดังนี้
1. Jorge Martin SPA Del Conca Gresini Moto3 (Honda) 40m 2.193s
2. Joan Mir SPA Leopard Racing (Honda) 40m 5.953s
3. Marcos Ramirez SPA Platinum Bay Real Estate (KTM) 40m 6.070s
4. Romano Fenati ITA Marinelli Rivacold Snipers (Honda) 40m 6.146s
5. Enea Bastianini ITA Estrella Galicia 0,0 (Honda) 40m 6.192s
6. Juanfran Guevara SPA RBA BOE Racing Team (KTM) 40m 7.133s
7. Dennis Foggia ITA Sky Junior Team VR46 Academy (KTM) 40m 6.928s
8. John McPhee GBR British Talent Team (Honda) 40m 7.264s
9. Aron Canet SPA Estrella Galicia 0,0 (Honda) 40m 7.411s
10. Kazuki Masaki JPN Asia Talent Team (Honda) 40m 8.655s
11. Tatsuki Suzuki JPN SIC58 Squadra Corse (Honda) 40m 8.737s
12. Bo Bendsneyder NED Red Bull KTM Ajo (KTM) 40m 8.826s
13. Ayumu Sasaki JPN SIC Racing Team (Honda) 40m 10.880s
14. Niccolò Antonelli ITA Red Bull KTM Ajo (KTM) 40m 18.293s
15. Philipp Oettl GER Südmetall Schedl GP Racing (KTM) 40m 18.349s
16. Andrea Migno ITA SKY Racing Team VR46 (KTM) 40m 18.456s
17. Adam Norrodin MAL SIC Racing Team (Honda) 40m 18.591s
18. Jakub Kornfeil CZE Peugeot MC Saxoprint (Peugeot) 40m 35.321s
19. Jules Danilo FRA Marinelli Rivacold Snipers (Honda) 40m 36.000s
20. Lorenzo Dalla Porta ITA Aspar Mahindra Moto3 (Mahindra) 40m 36.553s
21. Nakarin Atiratphuvapat THA Honda Team Asia (Honda) 40m 36.822s
22. Manuel Pagliani ITA CIP (Mahindra) 40m 36.596s
23. Albert Arenas SPA Aspar Mahindra Moto3 (Mahindra) 40m 37.151s
24. Kaito Toba JPN Honda Team Asia (Honda) 40m 37.923s
25. Tony Arbolino ITA SIC58 Squadra Corse (Honda) 40m 41.524s
26. Maria Herrera SPA MH6 Team (KTM) 40m 48.402s
27. Livio Loi BEL Leopard Racing (Honda) 40m 53.727s
28. Marco Bezzecchi ITA CIP (Mahindra) 41m 19.302s
29. Patrik Pulkkinen FIN Peugeot MC Saxoprint (Peugeot) +1 lap
DNF Fabio Di Giannantonio ITA Del Conca Gresini Moto3 (Honda)
DNF Gabriel Rodrigo ARG RBA BOE Racing Team (KTM)